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Na MWANDISHI WETU, Zanzibar

AlS wa Zanzibar na Mwenyekiti
wa Baraza la Mapinduzi,
k.Hussen Ali Mwinyi,
amesema , serikali zote mobili
zitaendelea kutekeleza kikamilifu
dira, -mipango ya maendeleo na
- llani_ya Uchaguzi ya Chama Cha
. Mapinduzi (CCM) ya mwaka 2020-
2025. o
. - Pia, serikali hizo mbili zitaendelea
kutekeleza sera na mikakati ya
maendeleo - endelevu ya sekta ya
uvuvi nchini ichangie pato la taifa.

Kauli hiyo ilitolewa jana na
Makamu wa Pili wa Rais, Hemed
Suleiman Abdulla, kwa niaba ya Rais
Dk.Mwinyi,katika Maadhimisho {a
Siku ya Uvuvi Duniani, iliyofanyika
katika Ukumbi wa Golden Tulip,
Zanzibar.

Dk. Mwinyi alisema katika kukuza
na kuimarisha mnyororo wa thamani
katika sekta ya uvuvi na mazao ya
baharini, serikali ‘itaendelea kupiﬁa
vita uvuvi haramu na -kuvitaka
vyombo husika kuendelea kuchukua

hatua stahiki kupiga vita vitendo

hivyo. :

Alisema kuwepé kwa- siku Ea'
o

uvuvi duniani kunatokana na Tam

la Umoja wa Mataifa la kushajihisha
uvuvi endelevu wenye tlja kwa
wananchi, hivyo serikali zitaendelea
kuwawezesha wavuvi kwa kuwapatia

* Rais Dk. Mwinyi ataja mikakati
kuinua wavuvi Zanzibar, Bara

elimu, nyenzo, mitaji na masoko
kujipatia ajira na kipato kinachokidhi
mabhitajl.

Rais Dk. Mwinyi alisema serikali
itaendelea kuwapatia vyombo na
nyenzo zakisasa, zitakazowawezesha
kuingia katika uvuvi wa bahari kuu,
kuwawekea miundombinu iliyo bora,
ikiwemo ujenzi wa madiko ya kisasa,
masoko na mitambo ya kuhifadhia
samaki. .

Alisema katika kuhakikisha sekta
ya uvuvi inafanikiwa zaidi, serikali
zimejipanga kujenga viwanda vya
kusarifu na kuchakata minofu ya
samaki, dagaa na kuwekeza zaidi
kwa kuwawezesha wavuvi kufuga
na kuzalisha samaki katika bahari na
maji baridi. ’

Kwa mujibu wa Dk. Mwinyi,
kupitia programu ya Ahuweni ya
Uviko-19 ya Uchumi wa Buluu kwa
Zanzibar, ambapo bati 577 za uvuvi
zimetolewa, boti 500 wamepatiwa
wakulima wa mwani.

Alifafanua, pia,vilitolewa vifaa vya
uvuvi kama vile mishipi, nyavu, GPS
na ‘fish finders,'kamba na tai tai kwa
wakulima wa mwani na kujengwa
kiwanda cha kisasa cha kusarifia
Mwani.

ULEGA

Kwa upande wake, Waziri wa
Mifugo na Uvuvi wa Serikali ya
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
Abdallah Ulega, alisema wizara zote

mbili zitatoa fursa sawa kwa wavuvi
wa pande zote mbili, kwa kuwapatia
vitendea- kazi kuwezesha uvuvi wa
kisasa.

_Alisema kwa Tanzania Bara,
zaidi ya wavuvi 197,000 tayari
wameshapatiwa leseni za uvuvi ' wa
Bahari Kuu, kupatiwa zana zote
ambazo zitawasaidia kuvua kisasa
na kukuza kipato cha mtu mmoja
mmoja na Taifa.

WFP
Mkurugenzi  Mkazi  kutoka
Shirika la  Chakula  Duniani

(WFP),Sara Golden Gipson, alisema
WFP imekuwa ikichangia katika
shughuli za maendeleo ya uchumi
wa Zanzibar, hasa katika sekta ya
uvuvi na kuwanyanyua wanawaze
kiuchumi kwa kuwajengea uwezo
kwa kuwapatia miradiya maendeleo.

Sara alisema WFP imekuwa
ikiwasaidia wanawake kuhakikisha
wanapiga hatua za maendeleo,
kwa  kuwatatulia  changamoto
zinazowakabili katika shughuli zao
kama vile uhaba wa vitendea kazi
hasa kwa wakulima wa mwani na
kuwapatia maboksi ya kuhifadhia
samaki kwa muda refu.
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